หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
หน้า: [1]   ลงล่าง
ผู้เขียน หัวข้อ: คำอุทิศแบบนี้พอใช้ได้ไหม  (อ่าน 2183 ครั้ง)
luecha
..
**

ชื่อลือชา   วิไชยคำมาตย์
ยังไม่เคยพบหลวงพ่อสักครั้ง คงได้แต่ศึกษาจาก หนังสือ และอินเตอร์เน็ต
เวลาขับรถมาทำงานผมจะอุทฺศ  ว่า
ขออำนาจ พุธ  ธรรม   สงฆ์  บัญดาลบุญข้า ให้ชาวทิพย์ในรถข้า และชาวทิพย์ตามเส้นทางเดินทางของข้า ตลอดเวลา
แบบว่า รวบยอดแบบนี้จะได้ไหมครับ  ท่านใดพอมีประสบการณ์ ช่วยให้ความเห็นด้วยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์