หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
หน้า: [1]   ลงล่าง
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่เคยเห็นต้นมักรีผลของจริงไหมค่ะ  (อ่าน 2480 ครั้ง)
baronny
.
*

กราบเรียนถามหลวงปู่ค่ะ
   หนูชื่อ ด.ญกษิรา สุภชีพสิริ  อยู่ชั้น ป.6ค่ะ   หนูสงสัยว่าต้นมักรีผลมีจริงไหมคะ  และหลวงปู่เคยเห็นไหมคะ และอยากให้หลวงปู่เล่าเรื่องราวของมักรีผลให้ฟังหน่อยค่ะ  และเค้าทำบุญหรือทำกรรมอะไรจึงไปเกิดเป็นนารีผลคะ 
   หนูฟังหลวงปู่เทศทุกวันเสาร์เลยค่ะ  ขอบคุณค่ะ
                                                                                                                            ด้วยความเคารพและศรัทธาอย่างสูง
                                                                                                                                   (ด.ญ กษิรา สุภชีพสิริ)

ไฟล์เสียง คำตอบจากพระอาจารย์เกษม อาจิณฺณสีโล วันที่ ๓ กรกฎาคม ๒๕๕๓
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 สิงหาคม , 2010 เวลา 05:13:23 AM โดย ชัยณรงค์ (เม้ง) » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์