หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
ผู้เขียน หัวข้อ: โปสเตอร์ "หยุดทำลายพระพุทธศาสนา "  (อ่าน 7440 ครั้ง)
หนิง _ศรุตยา
" ขออำนาจพุทธ ธรรม สงฆ์ จงบันดาลบุญข้า ให้ถึงแก่ผู้ต้องการตลอดไป "
ผู้ดูแลกระทู้
.....
*

ศรุตยา อยู่สำราญ

คุณอภิชัย  รากแก่น  ( ครูหนุ่ม ) ได้ออกแบบ แผ่นโปสเตอร์ ขนาด A4  ฝากมาให้ผู้สนใจ  Download  กันค่ะ
และได้ผ่านการเห็นชอบจากวัดสามแยกแล้ว  เพราะทางวัดเห็นว่าเป็นเรื่องของฆราวาสญาติโยมที่จะเปิดเผย
และชี้แจงกันให้ทราบความจริง    ท่านใดสนใจจะนำไปทำเป็นป้ายหรือนำไปแจกจ่ายเป็นใบปลิว 
เชิญ Download ได้เลยค่ะ

-:-  แบบที่ 1 -:-

Download ได้ที่นี่ค่ะ >>> โปสเตอร์ "หยุดทำลายพระพุทธศาสนา "      
ไฟล์สำรองโปสเตอร์ "หยุดทำลายพระพุทธศาสนา" แบบที่ ๑

-:-  แบบที่ 2 -:-

Download ได้ที่นี่ค่ะ >>> โปสเตอร์ "หยุดทำลายพระพุทธศาสนา "
ไฟล์สำรองโปสเตอร์ "หยุดทำลายพระพุทธศาสนา" แบบที่ ๒
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ , 2010 เวลา 06:24:57 AM โดย ชัยณรงค์ (เม้ง) » บันทึกการเข้า

สีน้ำเงิน > เล่ม 42 หน้า 148
 " พึงชำนะคนโกรธ ด้วยความไม่โกรธ , พึงชำนะคนไม่ดี ด้วยความดี , พึงชำนะคนตระหนี่ ด้วยการให้ปัน , พึงชำนะคนพูดพล่อยๆ ด้วยคำจริง"

☆ขออำนาจพุทธ ธรรม สงฆ์จงบันดาลบุญข้าให้แก่ญาติ เทพที่รักษา นายเวร เชื้อโรค และผู้ที่ต้องการตลอดไป☆
ชัยณรงค์ (เม้ง)
ต้นหญ้าริมทาง
....
*

ไฟล์ต้นฉบับที่คุณอภิชัย  รากแก่น  ( ครูหนุ่ม ) ได้ออกแบบ สามารถนำไปปรับเปลี่ยนขนาดได้ตามต้องการครับ

โหลดได้ที่ีนี่ครับ ==> โปสเตอร์ "หยุดทำลายพระพุทธศาสนา "

นาย ชัยณรงค์ รัตนเกษมสุข (เม้ง)
e-mail : macmagic99@hotmail.com
หนิง _ศรุตยา
" ขออำนาจพุทธ ธรรม สงฆ์ จงบันดาลบุญข้า ให้ถึงแก่ผู้ต้องการตลอดไป "
.....
*

ศรุตยา อยู่สำราญ

คุณอภิชัย  รากแก่น  ( ครูหนุ่ม ) ได้ออกแบบ แผ่นโปสเตอร์ ขนาด A4  ฝากมาให้ผู้สนใจ  Download  กันค่ะ  ... ท่านใดสนใจจะนำไปทำเป็นป้าย  หรือนำไปแจกจ่ายเป็นเอกสารสื่อธรรม  โหลดได้ที่ีนีค่ะ=> โปสเตอร์ "หยุดทำลายพระพุทธศาสนา "

สีน้ำเงิน > เล่ม 42 หน้า 148
 " พึงชำนะคนโกรธ ด้วยความไม่โกรธ , พึงชำนะคนไม่ดี ด้วยความดี , พึงชำนะคนตระหนี่ ด้วยการให้ปัน , พึงชำนะคนพูดพล่อยๆ ด้วยคำจริง"

☆ขออำนาจพุทธ ธรรม สงฆ์จงบันดาลบุญข้าให้แก่ญาติ เทพที่รักษา นายเวร เชื้อโรค และผู้ที่ต้องการตลอดไป☆
บุญลักษณ์
...

/\..มีผู้ที่ได้รับเอกสารติมาว่า..
  ตรงกรอบสีแดงล่างสุด  ตัวหนังสือเปลี่ยนเป็นสีอื่นได้ไหม?
  บอกว่า  สีขาว ตัวเล็ก อ่านแล้วไม่ชัดเจนค่ะ.
ณัฐาศิกาญจน์ เนื้อนุ่ม (โอ๋)
โทร. 088 919 1791
.....
*

Email : workshop773@hotmail.com

จัดให้ตามต้องการ...
เป็นโปสเตอร์แบบโปร่ง  โดยไม่ต้องมีสีรองพื้น  ก็จะทำให้ข้อความชัดเจนขึ้น
และอีกอย่างเวลาพิมพ์ก็ไม่ต้องเปลืองสีมาก  ;D

ภาพตัวอย่าง

โหลดได้ที่ีนี่ค่ะ ==> โปสเตอร์ "หยุดทำลายพระพุทธศาสนา " (แบบโปร่ง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 พฤษภาคม , 2010 เวลา 21:53:25 PM โดย พระพันธกานต์ อภิปญฺโญ » บันทึกการเข้า
บุญลักษณ์
...

/\.....ขอบคุณมากค่ะ...คุณโอ๋
                     ปริ้นออกมาชัดเจนดีมากค่ะ.
ยินดีในบุญค่ะ.
ปุ๋ม
..
**

คุณโอ๋ เห็นมีโปสเตอร์เตือนภัยพิบัติแจกด้วย ไม่ทราบว่ามีให้โหลดไหมคะ 

สุนทรี  ล้อกาญจนกุล
ณัฐาศิกาญจน์ เนื้อนุ่ม (โอ๋)
โทร. 088 919 1791
.....
*

Email : workshop773@hotmail.com

ทำเป็น PDF ให้แล้วคะ โหลดได้ตามนี้>>> แผ่นพับภัยพิบัติ

แต่ก็มีแผ่นพับอีกแบบนึงที่รวม หยุดทำร้ายพระพุทธศาสนา กับ ภัยพิบัติเข้าด้วยกัน เอาไว้จะสแกนมาให้นะคะ

magicmo
.
*

ขอบคุณมากๆครับ
Prachak Suksonghong
.
*

สวัสดีครับ..ผมชื่อป๊อปครับ ประจักษ์ สุขสองห้อง

พอดีอ่านในแผ่นพับใบปลิว "หยุดทำร้ายพระพุทธศาสนา" แล้ว
มีความเห็นว่า
ในส่วนของ พ.ร.บ.ให้ใช้ประมวลกฎหมายอาญาฯ
มีเฉพาะเนื้อความใน ม.3 เท่านั้น

ส่วนความใน ม.1(1),ม.341 ม.342 นี้
เป็นตัวบทใน "ประมวลกฏหมายอาญา"
น่าจะพิมพ์แยกมาตรากันนะครับ

ผมก็แค่เสนอความคิดเห็นน่ะครับ
เผื่อว่าจะได้ปรับแต่งให้ถูกต้องมากขึ้น
ขอบคุณครับ^^

นายประจักษ์ สุขสองห้อง
0899207328
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์