หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับท่านที่มีปัญหาดูถ่ายทอดสดไม่ได้  (อ่าน 16950 ครั้ง)
กมล จารุณี เขมิกา
083-077-7361
.
*

พ่อเอ แม่เปิ้ล น้องบีบี

ขอความกรุณา จากผู้มีความรู้ ช่วยสอนวิธีการดูถ่ายทอดสด

จากเครื่อง tablet  ที่ใช้ระบบ honeycomb ให้หน่อยครับผม

ยินดีในบุญด้วยครับ
ธวัชชัย ไตรยวงค์
.
*

อ้างจาก: author=กมล จารุณี เขมิกา link=topic=2303.msg27127#msg27127 date=1327183770
ขอความกรุณา จากผู้มีความรู้ ช่วยสอนวิธีการดูถ่ายทอดสด

จากเครื่อง tablet  ที่ใช้ระบบ honeycomb ให้หน่อยครับผม

ลองดูที่นี่ครับ ไม่แน่ใจว่าจะใชได้หรือเปล่าครับ
http://th.4androidapps.net/tag/media-video/windows-media-player-deluxe-download-65297.html
.
*

อ้างจาก: author=ธวัชชัย  ไตรยวงค์ link=topic=2303.msg27139#msg27139 date=1327252933
อ้างจาก: author=กมล จารุณี เขมิกา link=topic=2303.msg27127#msg27127 date=1327183770

ลองดูที่นี่ครับ ไม่แน่ใจว่าจะใชได้หรือเปล่าครับ
http://th.4androidapps.net/tag/media-video/windows-media-player-deluxe-download-65297.html

โหลดโปรแกรมลงก่อน
จากนัั้นก็นำ mms://202.57.162.45:8000/watsamyaek2 แบบชัดหรือ
mms://202.57.162.45:8000/watsamyaek แบบพอใช้ได้
ไปวางที่ open URL ของWindows Media Player Deluxe
(ยังไม่เคยลองนะครับ) ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ
.
*

http://th.4androidapps.net/tag/media-video/vlc-direct-download-46548.html
โปรแกรมที่ 2 ครับ VLC Direct เป็น VLC บนแอนดรอย ครับ
ณัฐาศิกาญจน์ เนื้อนุ่ม (โอ๋)
โทร. 088 919 1791
ผู้ดูแลกระทู้
.....
*

Email : workshop773@hotmail.com

ยกเลิกใช้ URL เดิมคือ
mms://202.57.162.45:8000/watsamyaek
และ
mms://202.57.162.45:8000/watsamyaek2

ดังนั้นช่วงนี้ขอให้ทุกท่านรับชมการถ่ายทอดสดผ่านทางหน้าเว็บไซต์ ...
www.samyaek.com และ www.samyaek.com/?channel=2
เพียงช่องทางนี้ไปก่อน

ส่วนช่องทางอื่นๆที่เคยดูได้นั้น ขอทดสอบกันก่อนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที

abj
.
*

คือ  ipat ดูผ่านบราวเซอไม่ได้ครับ ไม่มีปลักอิน 
ใครใช้ได้ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ
สุทัศน์
ทั่งศิริ
..
*

สวัสดีครับ ขอแจ้งข้อมูล เรื่องการถ่ายทอดสด www.samyaek.com ครับ
   1. จากปัญหาการถ่ายทอด มีปัญหา ก่อนหน้า ประมาณ 3 สัปดาห์ ก่อน เกิดจาก ปัญหาอุปกรณ์ ดาวเทียม ฝั่งทางวัดเสีย ตอนนี้ได้ทำการแก้ไข จากเจ้าหน้าที่ ทีโอที จ.เพชรบูรณ์ ไปแล้ว   
   2. ปัญหาที่ 2 คือ ความเร็วอินเตอร์เน็ต ที่วิ่งผ่านดาวเทียม ช้า เนื่องจาก โปรแกรมเดิมที่ใช้ในการถ่ายทอด เป็น WINDOW MEDIA PLAYER 
       โปรแกรมที่กินทรัพยากร ทางเน็ตเยอะ จึงต้องทำการเปลี่ยนใหม่ เพื่อให้สามารถทำการถ่ายทอด ได้ดีขึ้นจึงมีผลต่อการ ใช้เครื่องรับของ   ผู้ชม ทางบ้าน จึงต้องเปลี่ยนเป็น โปรแกรมใหม่เป็น  FLASH PLAYER

3. เรื่องการรับชมการถ่ายทอด ขณะนี้ได้ทำการแก้ไข แล้วครับ การรับชม จึงต้องดูผ่านหน้าเว็ป   WWW.SAMYAEK.COM  อย่าง เดียว   ผ่านช่อง 1 อย่างเดียวในขณะนี้ครับ และกำลังทำการปรับปรุง กับเจ้าหน้าที่ หลายๆฝ่าย ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงใหม่ ก็จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

3.1 สำหรับผู้ที่รับชม ผ่านโทรศัพท์ระบบสมาทโฟน   ระบบ ANDROID(SAMSUNG ) , IOS(IPAD,IPHONE) ขณะนี้สามารถรับชมได้
          แล้ว คือ ต้องรับชมโดยการ ชมผ่านหน้าเว็ปเหมือนกัน  WWW.SAMYAEK.COM
                 21/3/56

3.2. สำหรับผู้ที่ มีปัญหา ในการรับชม. ให้แจ้งการใช้งานมา ครับ ผมจะนำปัญหาไป หาข้อแก้ไข ได้ไม่ไดอย่างไร จะแจ้ง ที่หน้ากระทู้นี้ ครับ

22/3/56

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มีนาคม , 2013 เวลา 15:29:11 PM โดย สุทัศน์ » บันทึกการเข้า

ดูกรอานนท์
            ความเป็นผู้มีมิตรดี
            มีสหายดี
            มีจิตน้อมไป ในคนที่ดี
            นี้เป็นพรหมจรรย์ทั้งสิ้นทีเดียว
ชัยณรงค์ (เม้ง)
ต้นหญ้าริมทาง
....
*

iPhone ของผมยังดูไม่ได้นะครับ (ผ่านหน้าเวป www.samyaek.com)
ปกติอุปกรณ์ที่ใช้ IOS ไม่สามารถเล่นไฟล์ Flash ครับ

๒๒ มีนาคม ๒๕๕๖

นาย ชัยณรงค์ รัตนเกษมสุข (เม้ง)
e-mail : macmagic99@hotmail.com
สุทัศน์
ทั่งศิริ
..
*

อ้างจาก: author=ชัยณรงค์ (เม้ง) link=topic=2303.msg30438#msg30438 date=1363939981

iPhone ของผมยังดูไม่ได้นะครับ (ผ่านหน้าเวป www.samyaek.com)
ปกติอุปกรณ์ที่ใช้ IOS ไม่สามารถเล่นไฟล์ Flash ครับ

๒๒ มีนาคม ๒๕๕๖

เมื่อวานที่ทำการทดสอบ ผ่านIPad  ใช้งานได้ ครับ. อาจ ต้องหาข้อมูลเพิ่มเติมจะแจ้งอีกทีครับ

ดูกรอานนท์
            ความเป็นผู้มีมิตรดี
            มีสหายดี
            มีจิตน้อมไป ในคนที่ดี
            นี้เป็นพรหมจรรย์ทั้งสิ้นทีเดียว
ติ๊ก
ทิพย์ภวรรณ ทั่งศิริ
.....
*

1.โหลด App  --- Wondershare Player จาก Play store แล้วติดตั้ง
เปิดโปรแกรมขึ้นมาจะพบดังภาพ

2.พิมพ์ www.samyaek.com ลงในช่องที่ใหั พิมพ์ URL

3.กด Play

4.ก็จะดูได้ดังภาพค่ะ

" พืชแม้มาก  อันบุคคลหว่านแล้วในนาดอน
ผลย่อมไม่ไพบูลย์  ทั้งไม่ยังชาวนาให้ยินดี  ฉันใด,
ทานมากมาย  อันบุคคลตั้งไว้ในหมู่ชนผู้ทุศีล 
ผลย่อมไม่ไพบูลย์  ทั้งไม่ยังทายกให้ยินดี ฉันนั้นเหมือนกัน
"
...เล่ม๔๒...หน้า๓๑๒
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์