หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7   ลงล่าง
ผู้เขียน หัวข้อ: รับข้อเสนอแน ะ เกี่ยวกับการ ถ่ายทอดสด  (อ่าน 23313 ครั้ง)
suparat147
...

สวัสดีค่ะ

ดิฉันสุภารัตน์ วิบูลย์เวชวาณิชย์ ค่ะ

และขอสอบถามค่ะว่า คำถามที่ถามแล้ว แต่ไม่ได้ดู ณ วันที่หลวงพ่อตอบ (10 ตค. 52)
ไม่ทราบว่า จะมีมาเปิดให้ดูใหม่อีกรอบหรือเปล่าค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
สุภารัตน์ วิบูลย์เวชวาณิชย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤศจิกายน , 2009 เวลา 16:40:22 PM โดย หนิง » บันทึกการเข้า
bennie
.
*

ทำไมเดี่๋ยวนี้ไม่ขึ้นชื่อแผ่นที่ถ่ายทอดคับ ซึ่งเมื่อก่อนจะมีขึ้นบอกคับ หรือว่าผมทำอะไรผิดที่โปรแกรมคับ...ขอรบกวนด้วยคับ...
ณัฐาศิกาญจน์ เนื้อนุ่ม (โอ๋)
โทร. 088 919 1791
ผู้ดูแลกระทู้
.....
*

Email : workshop773@hotmail.com

ชื่อตรงด้านล่างของโปรแกรม จะเปลี่ยนวนไปวนมา แบบนี้ค่ะ

--------------------------------------------------------------------------

ณ ขณะนี้ ที่ดูอยู่ที่ร้านโอ๋เอง จะเห็นชื่อชุดที่เปิดในวันนี้นะค่ะ

แต่หากจะขึ้นเพียงชื่อเดียว ว่าชุดไหนแน่ๆ ที่ฉายอยู่ตอนนี้
ก็ต้องหยุดโปรแกรมทุกครั้งที่เปลี่ยนชุดที่แสดงค่ะ

ปัญหาคือ บางที่ติดธุระอื่นอยู่ในตอนที่ชุดนั้นๆหยุด ก็อาจจะทำให้ ภาพที่ขึ้นในเว็บไซต์ เป็นจอดำ ไม่มีการฉายค่ะ

เหตุที่ เขียนเรียงไว้แบบที่เห็นก็เพราะ เมื่อตอนโหลตหนังลงโปรแกรม ก็ตั้งค่าและโหลตหนังไว้ให้พอตลอดวันค่ะ
ไม่ต้องหยุดโปรแกรมบ่อยๆเพื่อเปลี่ยนแผ่น  ชื่อและการตั้งค่าต่างๆก็ต้องตั้งค่าไว้ทั้งหมดก่อน กดฉายจริงค่ะ
ชื่อชุดที่ฉายในแต่ละครั้ง จึงต้องเรียงกันออกมาแบบนี้ค่ะ

และเลขลำดับชุดที่ฉายอยู่ ...เช่น  ชุดที่ ๑๐๓ ลานวัด ๖   
บางครั้งใส่ บางครั้งมิได้ใส่ เพราะ หากชื่อทั้งหมดมันยาวเกินไป จะมองไม่เห็นค่ะ 
ก็ต้องพิจารณาว่า ถ้าใส่ลำดับที่แล้วยาวเกินไปหรือไม่ หากใส่ได้ ก็จะใส่ลำดับแผ่นให้ค่ะ
buabucha
.
*

ไม่แน่ใจว่าเป็นจากอะไร การดูถ่ายทอดภาพเบลอ ๆ ไม่ชัด  ไม่ทราบท่านอื่นๆ เป็นหรือเปล่า
ณัฐาศิกาญจน์ เนื้อนุ่ม (โอ๋)
โทร. 088 919 1791
.....
*

Email : workshop773@hotmail.com

อ้างจาก: author=buabucha link=topic=2306.msg17665#msg17665 date=1260053206
ไม่แน่ใจว่าเป็นจากอะไร การดูถ่ายทอดภาพเบลอ ๆ ไม่ชัด  ไม่ทราบท่านอื่นๆ เป็นหรือเปล่า

ถ้าช่อง ๑  ไม่ชัดค่ะ ส่งด้วยความละเอียดต่ำ

ถ้าช่อง ๒  จะชัดกว่า แต่ไม่ถึงขั้นชัดแจ๋ว

เป็นตามนี้ค่ะ /\
buabucha
.
*

ขอบคุณมากค่ะ
sirion_me13579
.
*

คืนนี้จะฉายเทปของเมือ่คืนให้ชมอีกรอบหรือเปล่าคะ
White
.
*

อยากดูย้อนหลังของวันต่างๆได้ครับ.
คาวี โพธิ์อำพล
.
*

อยากให้ทางเว็ปมี เทปบันทึกหรือคลิป ย้อนหลังเเต่ละอาทิตย์ของการเเสดงธรรมของหลวงปู่ สำหรับผู้ที่ติดตามดูไม่ทัน จะได้ดูย้อนหลังได้ครับ(เสนอเเนะนะครับไม่มีก็ไม่เป็นไร)

นายคาวี   โพธิ์อำพล

คาวี       โพธิ์อำพล
ชัยณรงค์ (เม้ง)
ต้นหญ้าริมทาง
....
*

อ้างจาก: author=คาวี  โพธิ์อำพล link=topic=3262.msg19554#msg19554 date=1273960462
อยากให้ทางเว็ปมี เทปบันทึกหรือคลิป ย้อนหลังเเต่ละอาทิตย์ของการเเสดงธรรมของหลวงปู่ สำหรับผู้ที่ติดตามดูไม่ทัน จะได้ดูย้อนหลังได้ครับ(เสนอเเนะนะครับไม่มีก็ไม่เป็นไร)

นายคาวี   โพธิ์อำพล

สำหรับข้อเสนอแนะนี้ ทางทีมงานเวปก็อยากดำเนินการให้ครับ แต่มีข้อจำกัดในหลายๆ ด้าน เช่น
- ทีมงานที่อยู่บนวัดมีน้อย และมีงานอื่นๆ ที่ต้องทำด้วย
- ทีมงานที่เป็นเจ้าหน้าทีเวป แต่ละท่านต่างก็มีหน้าที่การงานประจำ เวลาที่มาดูแลบริหารเวปก็จะเป็นเวลาที่อยู่นอกเหนืองานประจำ
- ส่วนของเนื้อหาที่หลวงปู่แสดงนั้นอาจจะมีบางส่วนคลาดเคลื่อนจึงต้องใช้เวลาในการตรวจสอบเนื้อหากันอีกครั้ง
และข้อจำกัดอื่นๆ อีกหลายด้าน

สำหรับการแสดงธรรมนั้นโดยปกติแล้วจะมีการถ่ายทอดเป็นประจำในคืนวันเสาร์ ผู้ที่สนใจสามารถติดตามดูถ่ายทอดสดได้ครับ
หากไม่สามารถดูถ่ายทอดสด ก็จะได้นำไฟล์เสียงช่วงตอบคำถามและบางส่วนของช่วงขยายความประไตรปิฎก มาให้ได้รับฟัง
ทั้งนี้การแสดงธรรมในบางสัปดาห์ก็จะมีการจัดทำเป็นวีซีดีให้ได้รับชมกันครับ

นาย ชัยณรงค์ รัตนเกษมสุข (เม้ง)
e-mail : macmagic99@hotmail.com
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7   ขึ้นบน
  พิมพ์