หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
หน้า: [1]   ลงล่าง
ผู้เขียน หัวข้อ: ผีสิงร่างคน๐๐๐ลับ........  (อ่าน 5198 ครั้ง)
tawatchai09
.
*

กระผมชื่อ..นาย ธวัชชัย   สัตญาวุต....
ชื่อเล่นชื่อ...ราม......อายุ19ปี 1เดือน 27วัน....
บ้านเลขที่....156 หมู่4 ต.บ้านควน  อ.หลังสวน....
จ.ชุมพร ...86110........
ความสามารถพิเศษ...ชอบเล่นคาราโอเกะเป็นชีวิตจิตใจ.....

....กระผมมีคำถามมาถามหลวงพ่อนะคับ..........
...ตอนผมอายุ16ปีนะคับผมถูกผีสิงทั้งปีจนไม่ได้เรียนหนังสือนะคับ....
..ประมาณ1ปีได้นะคับผมก็ค่อยๆๆห่ายจากอาการแบบนี้.......
..คือไปที่ไหนก็ไม่ได้เลยเห็นศพคนต่ายก็ไม่ได้นะคับ......
..ก็จะป็นลมทุกที่เลยนะคับ...จนบ้างคนเขาหาว่าสำออย....
..หรือแกล้งทำนะคับอาการปวดหัวมากเลยนะคับแล้วบางที่....
..ก็เหมือนมียุ้งมากัดแต่เจ็บมากเลยนะคับแต่มียากั้นยุ้งจุดอยู่.....
..ผมลุ้กขึ้นมาดูก็ไม่เห็นมียุ้งสักตัวเดียวนะคับ.............

..ขอให้หลวงพ่อช่วยตอบคำถามหน่อยนะคับ...... /\

พระวัดสามแยก
พระพันธกานต์ อภิปัญโญ (ครูบาหม่าว)
พระ
.....

วิธีแก้ไขก็อุุทิศบุญในแต่ละวันให้ได้มากๆ  เยอะๆ
โดยเฉพาะอุทิศให้ชาวทิพย์ที่มาสิงและมาทำให้เจ็บทำให้ปวดตามอวัยวะส่วนต่างๆ
และขอโทษพวกเขาด้วยที่ได้เคยทำกับพวกเขาไว้ในชาติก่อนๆ

วิธีอุทิศบุญก็หาอ่านและเรียนรู้ตามกระูทู้ต่างๆในกระดานนี้แหละ
หรือจะอ่านที่    หนังสืออุทิศบุญที่ได้ผลเล่มสีเหลืองๆ
ที่โชว์รูปเล่มที่ด้านบนๆของกระดานนั้นก็ได้เหมือนกัน
tawatchai09
.
*

ผมอยากได้หนังสืออุทิศบุญที่ได้ผลเล่มสีเหลืองๆอ่านหนึ่งเล่มคับ
แต่ไม่รู้ว่ายู้ที่ไหนคับๆๆๆๆๆ.........
.....ช่วยตอบหน่อยนะคับ....... /\
หนิง _ศรุตยา
" ขออำนาจพุทธ ธรรม สงฆ์ จงบันดาลบุญข้า ให้ถึงแก่ผู้ต้องการตลอดไป "
ผู้ดูแลกระทู้
.....
*

ศรุตยา อยู่สำราญ

แจกอยู่ในกระดานสื่อธรรมของแวปสามแยกค่ะ  ... เข้าไปลงชื่อแจ้งความประสงค์ได้เลยค่่ะ

ชื่อหนังสือ  " คู่มือ อุทิศบุญที่ได้ผล "   

ตามลิงค์นี้ค่ะ  >     http://www.samyaek.com/media/viewtopic.php?t=26

หรือ สามารถโหลดอ่าน และ ปริ้นท์ข้อมูลในหนังสือเล่มนี้ได้ที่

http://www.samyaek.com/board2/index.php?topic=1194.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 สิงหาคม , 2008 เวลา 14:34:28 PM โดย การะบุ_หนิง » บันทึกการเข้า

สีน้ำเงิน > เล่ม 42 หน้า 148
 " พึงชำนะคนโกรธ ด้วยความไม่โกรธ , พึงชำนะคนไม่ดี ด้วยความดี , พึงชำนะคนตระหนี่ ด้วยการให้ปัน , พึงชำนะคนพูดพล่อยๆ ด้วยคำจริง"

☆ขออำนาจพุทธ ธรรม สงฆ์จงบันดาลบุญข้าให้แก่ญาติ เทพที่รักษา นายเวร เชื้อโรค และผู้ที่ต้องการตลอดไป☆
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์